นิวโคโลราโด ตอนนี้มีการปรับปรุง ข้อเสียหรือยังครับ

• 25 ตอบ
  • 10738 อ่าน
*

ออฟไลน์ apichart

• **
  • 56
  • 2
 emo1จากความเห็นส่วนตัวนะครับ ยังไงช่วยวิจารณ์ และแชร์ความคิดเห็นหน่อยนะครับเพื่อน ๆ สมาชิก
ด้านเครื่องยนต์ ตอนนี้ อันดับ1. โด้ ดูแรงสุด 2. วีโก้ 3.ฟอร์ดกับมาสด้า 4.ไทรทัน 5.อีซูซุ ปิดท้ายด้านความแรง
ด้านภายใน พอ ๆกัน ส่วนอันดับสุดท้าย ที่ดูภายในไม่สวย คิดว่าเป็นวีโก้ครับ 
รูปร่างภายนอก อันดับ 1. โด้ 2. อีซูซุ  3.ฟอร์ด 4.วีโก้ 5.ไทรทัน
ด้านประหยัดน้ำมัน ตรงนี้ เพื่อนสมาชิก เอามาแชร์หน่อยนะครับ
ด้านบริการหลังการขาย 1. โตโยต้า 2.อีซูซุ 3. ไทรทัน อันดับต่อไปคงพอๆ กัน
ความคุ้มค่า ของราคา 1. โด้ option ให้มาเยอะกว่ายี้ห้ออื่น  2.วีโก้  3.พอ ๆ กัน เพราะ option เยอะยิ่งราคาสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26ก.ค.2012, 08:10:37 โดย apichart »

*

ออฟไลน์ Golfloso1

• 2213
  • 36
emo1จากความเห็นส่วนตัวนะครับ ยังไงช่วยวิจารณ์ และแชร์ความคิดเห็นหน่อยนะครับเพื่อน ๆ สมาชิก
ด้านเครื่องยนต์ ตอนนี้ อันดับ1. โด้ ดูแรงสุด 2. วีโก้ 3.ฟอร์ดกับมาสด้า 4.ไทรทัน 5.อีซูซุ ปิดท้ายด้านความแรง
ด้านภายใน พอ ๆกัน ส่วนอันดับสุดท้าย ที่ดูภายในไม่สวย คิดว่าเป็นวีโก้ครับ 
รูปร่างภายนอก อันดับ 1. โด้ 2. อีซูซุ  3.ฟอร์ด 4.วีโก้ 5.ไทรทัน
ด้านประหยัดน้ำมัน ตรงนี้ เพื่อนสมาชิก เอามาแชร์หน่อยนะครับ
ด้านบริการหลังการขาย 1. โตโยต้า 2.อีซูซุ 3. ไทรทัน อันดับต่อไปคงพอๆ กัน
emo1 ถูกครับ emo6

*

ออฟไลน์ Sirman101

• 1033
  • 45
เห็นด้วยครับ ผมก้อเห็นว่า คุ้มกว่า จึงเลือกโด้ครับ  รอหน่อยเอาคุ้มไว้ก่อนครับ
emo1 เห็นด้วย

ขอบคุณสำหรับ กำลังใจ ให้รอครับ
นาทีนี้ ก็รออยู่ครับ แต่ถ้า Gm เร่ง ดัน TB ออกมาจริง โดยไม่เหลียวแล Colo  ก็กลัวจะรอเก้อครับ

เขาเหล้า มาอีกว่า เดือน ตุลา จะไม่มี โคโล ออกจากโรงงานเลยซักคัน

แต่เดือนนี้ กะเดือนหน้า คงมีหลุดออกมาประปราย

emo1 ก็อย่างที่ผมเคยตอบในกระทู้อื่นๆที่ผ่านมาน่ะครับ GM จะผลิตรถตามยอดจองดังนั้นผู้ที่จองเจ้าโด้ในช่วงนี้อาจจะต้องรอนานนิดนึงเพราะคิวการจองหรือผลิตต้องไปต่อคิวเจ้า TBZ ซึ่งมียอดจองค่อนข้างสูงซึ่งตอนนี้กำลังทยอยผลิตส่งให้ลูกค้าอยู่ครับเขาคงจะไม่ทิ้งเจ้าโด้ไปไหนหรอกครับ

จะถูกจะแพงให้ขาวไว้ก่อน

*

ออฟไลน์ Wiwat_w

• 441
  • 20
emo1 ถูกครับ emo6

ขอแถมซักข้อ

ด้านความปลอดภัย ตัว Top ตัด Isuzu , Toyota, Triton, Navara ออกไปเลยครับ

กระบะเด๋วนี้ เขามี  ระบบต่างๆ เหมือนรถหรูครับ
นับวันรอ 2.8 AT LTZ Z71

*

• **
  • 56
  • 2
 emo26ใคร มีข้อมูล หรือ ประสบการณ์ ในการใช้โด้ เอามาแชร์กันหน่อยนะครับ

*

• 2213
  • 36
emo26ใคร มีข้อมูล หรือ ประสบการณ์ ในการใช้โด้ เอามาแชร์กันหน่อยนะครับ
emo1 ปรับปรุงไปเยอะแล้วครับ มีแค่กากบาทสนิม

*

• **
  • 56
  • 2
emo1 ปรับปรุงไปเยอะแล้วครับ มีแค่กากบาทสนิมจุดขายเลยนะเนี้ย น่าจะมีอะไร ฉีดกันสนิมได้นะครับ

*

• 2213
  • 36
 emo1 ใครที่ออกรถมาหมาดๆก็พ่นกันสนิมเลยนะ

*

ออฟไลน์ Katev

• *
  • 18
  • 0
 emo25

*

• 2213
  • 36
 emo1 เขาพยายามปรับปรุงแต่ก็งั้นๆ เหลืออีกหลายจุด

*

• **
  • 56
  • 2
emo1 เขาพยายามปรับปรุงแต่ก็งั้นๆ เหลืออีกหลายจุด
   โรงงานเพิ่งตั้งใหม่ อาจยังไม่มีประสบการณ์ ครับ ต้องรอสักพัก (ใหญ่ ๆ)
น่าจะดีขึ้น เพราะเซฟ ตอนนี้มาแรงกันหลายรุ่นเลย ค่ายอื่น ตอนนี้ดูเงียบ ๆ

*

• 2213
  • 36
   โรงงานเพิ่งตั้งใหม่ อาจยังไม่มีประสบการณ์ ครับ ต้องรอสักพัก (ใหญ่ ๆ)
น่าจะดีขึ้น เพราะเซฟ ตอนนี้มาแรงกันหลายรุ่นเลย ค่ายอื่น ตอนนี้ดูเงียบ ๆ
emo1ตั้งใหม่ใช้แรงงานพม่าป่าวครับน้า ถึงได้มีตำหนิเยอะ