ทำไม เชฟโลเลต ประเทศไทย ไม่ทำเหมือน โตต้า

• 20 ตอบ
  • 3078 อ่าน
วันนี้โตต้า เเจ้งรถสองรุ่นไห้นำกลับแก้ไข ถุงลมนิรภัย ตามศูนย์บริกทั่วประเทศ
แต่ทำไมของเราไม่ทำเเบบเขามั้งละครับ

ขอที่มาหน่อย ไม่อยากจะเชื่อ

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตเรียนดังนี้นะคะ
หากทางเราตรวจสอบพบว่า รถรุ่นใดเกิดปัญหาที่ต้องแก้ไข
ไม่มีทางที่Chevrolet จะนิ่งนอนใจ ขอให้คุณเชื่อมั่นในผลิตภัณฑ์ของ Chevrolet ได้ค่ะ
ส่วนเรื่องเกี่ยวกับปัญหาของรถต่าง ๆ ทางเรามีศูนย์บริการและเจ้าหน้าที่ผู้ชำนาญการ
และมีประสบการณ์คอยดูแลลูกค้าทุกท่านค่ะ
หากต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อได้โดยตรงที่ 1734 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ผมเข้าใจครับ แต่ปัญหาคือตั้งแต่ผลิตคันเเรก จนถึงปัจจุบัน ปัญหามันก็ปัญหาเดิมๆ ถ้าเป็นปัญหาใหม่ๆ
ไม่เป็นไร ผมชอบเชฟ อย่ากเห็นการไขจากโรงงานครับ ไม่ไชจากศูนย์

*

ออฟไลน์ Golfloso1

• 2213
  • 36
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตเรียนดังนี้นะคะ
หากทางเราตรวจสอบพบว่า รถรุ่นใดเกิดปัญหาที่ต้องแก้ไข
ไม่มีทางที่Chevrolet จะนิ่งนอนใจ ขอให้คุณเชื่อมั่นในผลิตภัณฑ์ของ Chevrolet ได้ค่ะ
ส่วนเรื่องเกี่ยวกับปัญหาของรถต่าง ๆ ทางเรามีศูนย์บริการและเจ้าหน้าที่ผู้ชำนาญการ
และมีประสบการณ์คอยดูแลลูกค้าทุกท่านค่ะ
หากต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถติดต่อได้โดยตรงที่ 1734 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
emo1 ไม่จริงหรอกไม่งั้นจะมีการประท้วงเหรอ ปัญหามีแต่ได้แก้ไขเอง ปัญหาบางอย่างแก้3ครั้งแล้วยังไม่จบ(รถผมเอง) ช่างที่0เห็นรถผมเข้าทีไรส่ายหัวประจำ ไอ้สายด่วนก็ตัวแสบ ไม่เคยติดตามรถลูกค้า ขนาดยังไม่ได้ซ่อมเลยยังไม่ติดตามดูความพอใจ หายไปเดือนๆกว่าจะโทรหาเราต้องโทรไปจิกๆๆๆ คอนโซลหน้าดังยังแก้ไม่ได้รื้อ0รื้อแล้วสองครั้ง(ไม่อยากให้รื้อต่อ เพราะยิ่งรื้อยิ่งพัง)เอาเป็นว่าตรูทนฟังเอาให้มันดังรำคาญใจอยู่นั่นแหละ เบื่อมากๆๆๆ emo14

เห็นด้วยกับคุณกอล์ฟโลโซ1คับ อย่างปัญหาเฟืองท้ายเยิ้มนี่
อย่าบอกนะว่าไม่มี รถหลายคันเป็น ไม่เห็นเรียกรถไปตรวจสอบคับ
ล็อตแรกๆ ของผมก็เป็นคับ หรือว่าปัญหานี้ คันไหนลูกค้าตรวจเจอก็เข้า0
ถ้าเป็นลูกค้าผู้หญิง หรือคนที่ไม่รู้เรื่องก็ขับจนพังถึงจะรู้ว่ารถมีปัญหา

ขอบคุณค่ะ
ประโยคนี้ผมว่าไม่น่าจะใช้ได้จริงนะครับเพราะว่าผมเข้าศูนย์ไปเครมไปหน้ามาได้ของแถมกลับมาด้วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15เม.ย.2013, 21:49:40 โดย Ting.Nakhon »

เชฟ100ปี หรือ แก้100ปี emo4

ผมชอบเชฟนะ แต่ ซื้อมาแล้ว ผิดหวัง เป็นรถคันที่หนึ่ง แล้วก็หวังว่าเป็นคันสุดท้ายสำหรับเชฟ ห่วยชั้นเทพ
All New Colorado 2012 Chonburi

*

ออฟไลน์ KruWatt

• 491
  • 9
ที่ว่าไปเคลมไฟหน้าได้ของแถม.. ดูไม่ออกว่าของแถมอะไร รูปก็ไม่ชัด รบกวนบอกเป็นตัวหนังสือด้วย เราก็อยากรู้ จะได้ระวัง...

*

ออฟไลน์ KruWatt

• 491
  • 9
ที่ว่าโตต้าเรียกรถไปแก้นั้น..จริง  เท่าที่ฟังข่าว มี 4 ค่าย คือ โตต้า นิสัน หอนด้า มาสด้า เป็นรถเก๋งซึ่งใช้ถุงลมของบริษัทเดียวกัน... เรียกกลับราวๆ ล้านกว่าคัน แต่เป็นต่างประเทศนะ... ของไทย  ฝันเอา...เหอะๆๆ

เกิดเมืองไทยดีสุด แต่ก็มีหลายอย่างแบบเนี้ยที่ไม่ดี จะไปโทดอะไรดี
แต่ก็ยังภูมิใจที่เกิดเมืองไทยและเป็นคนไทย

ขอบคุณค่ะ
ผมชอบเชฟนะมีแต่รถดีๆสวยๆ แต่การบริการสำหรับผมดูแล้วเป็นการบริการที่ห่วยมากนะครับ ถึงผมจะไม่มีรถก็เถอะ รถคุณดีรถคุณสวยแต่ถ้าจัดบริการใหม่นี่ เชฟประเทศไทยไปได้ไกลมากครับ อาจจะเป็นเจ้าตลาดก็ได้ ถ้ารถคุณดีจริง แต่ทำไมปัญหาถึงยังไม่แก้ล่ะครับ ที่คนเค้าซื้อรถคุณนั้นเพราะว่าความสวยและเทคโนโลยีดีๆ อยากให้เชฟไทยจัดบริการดีๆมั่งครับ... ถ้าได้อ่านข้อความนี้แล้วเก็บเอาไปพิจารณาด้วยนะครับ...ถึงผมจะเป็นคนเดินดินกินข้าวแกงก็เก็บเอาไปพิจารณาด้วย...ขอบคุณครับ... emo1 emo1 emo1 emo1

ที่ผมบอกว่าได้ของแถมก็คือ มันจะมีตัวข้างในตัวนึงเป็นพลาสติกสีดำ(ประมาณว่าเป็นคลิปล็อคกับกันชนหน้า)หักหมดเลย ทำให้กันชนหน้าอ้าออกมา ตอนนี้ก็เลยเอาสายไฟไปมัดไว้เรียบร้อยแล้ว ตอนไปรับรถก็ดูแล้วแต่ตอนนั้นมันยังไม่อ้าออกมาให้เห็น ใช้ไปประมาณสองอาทิตย์ เพิ่งอ้าออกครับ ก็เลยต้องทำใจไปตามระเบียบ